พระวังหน้า ที่หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรเสก ถ้าต้องการที่จะได้.....

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย sithiphong, 23 ธันวาคม 2005.

1. มูริญโญ่

มูริญโญ่ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมว่าท่านรองโชว์ของตาลุงข้างบ้านแต่ละอย่างหาดูยากมากจริงๆครับ
    ขอบคุณแทนพี่น้องในชมรมด้วยนะครับ แต่ถ้าจาให้ดี ฮิฮิฮิ โชว์อีกครับ
    ฮิฮิฮิฮิฮิฮิ
    เมื่อวานพี่ๆน้องๆไปเยอะครับ ส่วนใหญ่กันเองทั้งนั้นเลย อย่างว่าครับ
    ลูกๆหลานๆอาจารย์ปู่ทั้งนั้น ไอ้เรามันพวกครอบครัวใหญ่ครับ
    ก็เลยสนิทชิดเชื้อกันเป็นกันเองครับ ใครหรือคนนอกมองยังไงผมไม่ทราบ
    และไม่สนใจ รู้แต่ว่าความเป็นครอบครัวเดียวกันของเราคงอยู่อย่างแน่นแฟ้น
    และตลอดไป นิ ฮิฮิฮิฮิฮิฮิฮิ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      693 bytes
      เปิดดู:
      31
      ขนาดไฟล์:
      694 bytes
      เปิดดู:
      49
    • 101.bmp
      ขนาดไฟล์:
      4 KB
      เปิดดู:
      40
    • 102.bmp
      ขนาดไฟล์:
      3.9 KB
      เปิดดู:
      38
      ขนาดไฟล์:
      693 bytes
      เปิดดู:
      22
    • 105.bmp
      ขนาดไฟล์:
      3.7 KB
      เปิดดู:
      36
  2. sithiphong

sithiphong เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ ผมขอแจ้งให้สมาชิกชมรมรักษ์พระวังหน้าทุกๆท่านได้ทราบว่า หากท่านใดที่ทำได้ใน 2 ข้อ ผมจะมีพระวังหน้า พิมพ์หลวงปู่เอี่ยม วัดสะพานสูง(หลวงปู่พระอุตระเถระเจ้า และหลวงปู่เอี่ยม วัดสะพานสูง อธิษฐานจิต) , พิมพ์ข้างหมอน (หลวงปู่พระอุตระเถระเจ้า ,หลวงปู่อิเกสาโร และสมเด็จพระพุฒาจารย์โต พรหมรังสี อธิษฐานจิต) ,พระสมเด็จ กรมท่า (รุ่นนี้ หลวงปู่พระโสณะเถระเจ้า , หลวงปู่อิเกสาโร และสมเด็จพระพุฒาจารย์โต พรหมรังสี อธิษฐานจิต) มอบให้กับสมาชิกชมรมรักษ์พระวังหน้า พิมพ์ละ 1 องค์ รวม 3 องค์ และผมจะพิจารณามอบให้เพิ่มเติมให้อีก แต่ขอไปดูว่า จะมอบอะไรเพิ่มเติมให้อีกครับ

1.ให้ใช้รูปแทนตัวเอง มีชื่อ ชมรมรักษ์พระวังหน้า และชื่อสมาชิกเว็บพลังจิต

2.ลายเซ็น ให้มีชื่อกระทู้ใด กระทู้หนึ่ง หรือทั้งสองกระทู้
    2.1 ขอเชิญร่วมสร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้ง ณ สำนักสงฆ์ผาผึ้ง อ.บ้านเขว้า จ.ชัยภูมิ
    2.2 พระวังหน้า ที่หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรเสก ถ้าต้องการที่จะได้.....

ซึ่งสามารถคัดลอก จากโพสนี้ แล้วนำไปลงได้เลย ( ทั้งสองกระทู้ ที่ผมลง จะเป็นลิงค์ด้วย)

เริ่มตั้งแต่วันที่ 9 พฤศจิกายน 2552 สิ้นสุด วันที่ 1 เมษายน 2553

หากจะเปลี่ยนรูปแทนตัวเอง เป็นรูปอื่น จะต้องมี ชมรมรักษ์พระวังหน้า และชื่อสมาชิกเว็บพลังจิต ด้วยทุกๆรูปที่เปลี่ยนแปลงครับ

โมทนาสาธุครับ

3. sithiphong

ปัจจุบัน มีอยู่ 2 ท่าน ที่อยู่ในหลักเกณฑ์นี้ คือ ท่านรองประธานเพชร และ ท่านรองประธานnongnooo ครับ

ส่วนคุณpsombat และ คุณแหน่ง มีเพียงข้อแรกเท่านั้นครับ

ลายเซ็นของคุณpsombat เป็นลิงค์ของกระทู้พระวังหน้าฯ แต่ไม่นับนะครับ

ลายเซ็นของสมาชิกเว็บพลังจิต สามารถใส่ได้ 2 บรรทัดครับ
    .

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 พฤศจิกายน 2009
  4. sithiphong

สำหรับท่านใดไม่ว่าจะเป็นสมาชิกชมรมรักษ์พระวังหน้า หรือคณะพระวังหน้า ที่มีเบี้ยแก้(วังหน้า) ในทุกๆรุ่น พี่ใหญ่ฝากมาว่า ขอให้ท่านเลี่ยมเบี้ยแก้ แล้วนำมาใช้พกพาไปในทุกๆที่นะครับ

เรามี ก็ต้องนำมาใช้ ไม่ใช่ไปเก็บครับ

ผมเอง ตอนนี้พยายามที่จะหาเบี้ยแก้ให้กับสมาชิกชมรมรักษ์พระวังหน้า และ คณะพระวังหน้า ให้มีกันทุกๆท่านให้ได้ครับ

.

5. sithiphong

ผมเองเลี่ยมให้ ผบทบ.(ผู้บัญชาการที่บ้าน) ใช้ถึง 2 ตัวครับ

ผบทบ.ผมมีกระเป๋าอยู่ 2 ใบ ผมก็เลยเลี่ยมให้ 2 ตัว ใส่กระเป๋าใบละ 1 ตัว

ผมเองก็เลี่ยม 2 ตัวเช่นกัน ติดรถไว้ 1 ตัว อีก 1 ตัว ผมเหน็บไว้กับกางเกงครับ

อย่าประมาทนะครับ สมัยนี้ยังมีผู้ที่ใช้ของต่ำๆเยอะ หรืออาจจะไปที่ๆ ไม่ดี โดนพวกผีร้ายกระทำได้ง่ายครับ

6. sithiphong

ว่าแต่ว่า จะไปแม่สอดกันหรือเปล่า เพราะเจ้าบ้านเตรียมค่าเครื่องบิน(เที่ยวไป)ให้กับสมาชิกชมรมรักษ์พระวังหน้าทุกๆท่าน พร้อมทั้งค่าเอ็นเตอร์เทรน ให้อีก ได้ยินว่ามีงบให้ 120,000 บาท ส่วนค่าเครื่องบิน(เที่ยวกลับ) ก็ให้ออกกันเอง คุณมูริญโญ่ช่วยค่าเอ็นเตอร์เทรนอีก 20,000 บาท

ว่ายังไงกันครับท่านสมาชิกชมรมรักษ์พระวังหน้า อิอิ

7. sithiphong

หากท่านใดที่จะให้ผม ทำรูปให้ก็ยินดี

หรือ จะให้คุณpsombat ทำรูปให้ก็ได้ครับ

.

8. sithiphong

9. sithiphong

10. chantasakuldecha

chantasakuldecha เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเป็นพยานได้ครับ(ขอแจม)

11. chantasakuldecha

chantasakuldecha เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีที่ได้รู้จักกับทุกๆท่าน ขอฝากเนื้อฝากตัวคร้าบบบ

12. nongnooo

nongnooo เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2006
    เห็นหน้ายี้มตลอดก็ทราบโดยไม่ต้องถามชื่อเลยครับ หุ หุ

13. chantasakuldecha

ขอบคุณครับคุณน้องนู๋ ยินดีที่ได้รู้จักแค่แอบฟังคุยกันเรื่องทองเรื่องหุ้นก็ได้ความรู้เยอะเลย ว่าแต่เล่นหุ้นปีละ 3เดือนเค้าเล่นกันยังไงครับ

14. newcomer

newcomer เป็นที่รู้จักกันดี

555 ท่านกูรูน้องนู๋ ขอคำแนะนำด้วยครับ หุ หุ

15. nongnooo

nongnooo เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2006
    อ่ะ โม้นำลายแตกฟองไป อย่างนั้นละครับ อย่าฟังเป็นสาระเลย หุ หุ

16. sithiphong

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 13 คน ( เป็นสมาชิก 3 คน และ บุคคลทั่วไป 10 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER">[ แนะนำเรื่องเด่น ] </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>sithiphong, nongnooo+, poh </TD></TR></TBODY></TABLE>

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 16 คน ( เป็นสมาชิก 5 คน และ บุคคลทั่วไป 11 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER">[ แนะนำเรื่องเด่น ] </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>sithiphong, jirautes, narin96+, nongnooo+, poh </TD></TR></TBODY></TABLE>

สวัสดีครับ กูรูnongnooo

อิอิ

17. sithiphong

เย็นนี้ ผมจะไปซื้อซองน้ำตาล เพื่อที่จะใส่หนังสือ "ปู่เล่าให้ฟัง ฉบับสมบูรณ์" เพื่อจัดส่งให้กับทุกๆท่านที่จองเข้ามาในกระทู้พระวังหน้าฯนี้

ส่วนท่านใดที่ยังไม่มี หนังสือ "ปู่เล่าให้ฟัง ฉบับสมบูรณ์" หากต้องการที่จะได้ไว้ศึกษาว่า ท่านอาจารย์ประถม ศึกษาเรื่องราวที่เกี่ยวข้องกับพระพิมพ์ (ที่วงการซื้อขาย เขาซื้อขายกัน) อย่างแตกฉาน นั้น

ผมให้ร่วมทำบุญ ในกระทู้ ขอเชิญร่วมสร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้ง ณ สำนักสงฆ์ผาผึ้ง อ.บ้านเขว้า จ.ชัยภูมิ บมจ.ธ.กรุงไทย สาขาลาดพร้าว102 บช.ออมทรัพย์เลขที่1890-13128-8 บัญชี นางพิชญ์สินี ชาญปารีสชญา,นายอุเทน งามศิริ,นายสิรเชษฎ์ ลีละสุนทเลิศ

(จำนวน 700 บาท / 1 เล่ม )

จำนวน 700 บาท โดยโอนเงินร่วมทำบุญเข้าบัญชีดังกล่าว ผมจะจัดส่งหนังสือ ให้ 1 เล่ม

ผมมีมอบให้จำนวน 3 เล่มเท่านั้น

ส่วนค่าจัดส่งไม่ต้อง เนื่องจากเงินที่โอนเข้าบัญชี ผมไม่สามารถเข้าไปยุ่งเกี่ยวกับเงินได้ ผมจะเป็นผู้ออกค่าจัดส่งหนังสือให้เองครับ

ให้เริ่มจองและร่วมทำบุญตั้งแต่วันที่ 9 พฤศจิกายน 2552 สิ้นสุดในวันที่ 30 พฤศจิกายน 2552 นี้เท่านั้น

โมทนาสาธุครับ

.

18. sithiphong

นี่ขนาดโม้ น้ำลายแตกฟอง ยังแม่นขนาดนี้

ถ้าพูดเป็นสาระ จะแม่นขนาดไหน คิดดูกันเองนะครับ เหอๆๆๆ

19. sithiphong

อย่าลืมนะครับ

บอกกันอีกรอบ

วันนี้ ผมขอแจ้งให้สมาชิกชมรมรักษ์พระวังหน้าทุกๆท่านได้ทราบว่า หากท่านใดที่ทำได้ใน 2 ข้อ ผมจะมีพระวังหน้า พิมพ์หลวงปู่เอี่ยม วัดสะพานสูง(หลวงปู่พระอุตระเถระเจ้า และหลวงปู่เอี่ยม วัดสะพานสูง อธิษฐานจิต) , พิมพ์ข้างหมอน (หลวงปู่พระอุตระเถระเจ้า ,หลวงปู่อิเกสาโร และสมเด็จพระพุฒาจารย์โต พรหมรังสี อธิษฐานจิต) ,พระสมเด็จ กรมท่า (รุ่นนี้ หลวงปู่พระโสณะเถระเจ้า , หลวงปู่อิเกสาโร และสมเด็จพระพุฒาจารย์โต พรหมรังสี อธิษฐานจิต) มอบให้กับสมาชิกชมรมรักษ์พระวังหน้า พิมพ์ละ 1 องค์ รวม 3 องค์ และผมจะพิจารณามอบให้เพิ่มเติมให้อีก แต่ขอไปดูว่า จะมอบอะไรเพิ่มเติมให้อีกครับ

1.ให้ใช้รูปแทนตัวเอง มีชื่อ ชมรมรักษ์พระวังหน้า และชื่อสมาชิกเว็บพลังจิต

2.ลายเซ็น ให้มีชื่อกระทู้ใด กระทู้หนึ่ง หรือทั้งสองกระทู้
    2.1 ขอเชิญร่วมสร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้ง ณ สำนักสงฆ์ผาผึ้ง อ.บ้านเขว้า จ.ชัยภูมิ
    2.2 พระวังหน้า ที่หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรเสก ถ้าต้องการที่จะได้.....

ซึ่งสามารถคัดลอก จากโพสนี้ แล้วนำไปลงได้เลย ( ทั้งสองกระทู้ ที่ผมลง จะเป็นลิงค์ด้วย)

เริ่มตั้งแต่วันที่ 9 พฤศจิกายน 2552 สิ้นสุด วันที่ 1 เมษายน 2553

หากจะเปลี่ยนรูปแทนตัวเอง เป็นรูปอื่น จะต้องมี ชมรมรักษ์พระวังหน้า และชื่อสมาชิกเว็บพลังจิต ด้วยทุกๆรูปที่เปลี่ยนแปลงครับ

ปัจจุบัน มีอยู่ 2 ท่าน ที่อยู่ในหลักเกณฑ์นี้ คือ ท่านรองประธานเพชร และ ท่านรองประธานnongnooo ครับ

ส่วนคุณpsombat และ คุณแหน่ง มีเพียงข้อแรกเท่านั้นครับ

ลายเซ็นของคุณpsombat เป็นลิงค์ของกระทู้พระวังหน้าฯ แต่ไม่นับนะครับ

ลายเซ็นของสมาชิกเว็บพลังจิต สามารถใส่ได้ 2 บรรทัดครับ

20. psombat

psombat เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2009
    โทษทีนะครับที่ไม่ได้ร่วมแจม...วันนี้ลางานเพราะต้องรับโอนที่ดินและธุระส่วนตัวอื่นๆ สำหรับลายเซ็นผมเองก็พยายามเปลี่ยนหลายรอบแล้วครับแต่ติด Error ตามบรรทัดข้างล่างนี้ ไม่รู้จะฟ้องใครดีก็เลยเลยตามเลยครับ ...

1. Your signature cannot be longer than 200 characters excluding BB code markup.
    2. คุณไม่ได้สามารถใช้ข้อความ มากกว่า 2 บรรทัด ในลายเซ็น.
    3. BB code size value is too big.
    4. BB code b is not allowed.